![](https://i2.wp.com/library.mwit.ac.th/wp-content/uploads/2019/12/Promo-19-12.png?fit=600%2C600&ssl=1)
คณะกรรมการกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ได้จัดกิจกรรม Book Promotion (อ่านข้ามปี) โดยเพิ่มแต้ม จาก 1 แต้ม เป็น 2 แต้มโดยเพิ่มแต้มให้กับหนังสือดีที่ควรอ่านบางรายการ เพื่อสร้างแรงกระตุ้นในการอ่านหนังสือให้แก่นักเรียน แต้มพิเศษในกิจกรรมนี้มอบให้เฉพาะนักเรียนที่อ่าน บันทึก เล่า และได้รับลายเซ็นรับรองการอ่านหนังสือที่ร่วมรายการจากครูที่ปรึกษาในช่วงวันที่ 17 ธันวาคม 2562 - 24 มกราคม 2563 เท่านั้น